३५ कोरोना बाधितांची भर तर २४ बाधितांना औषधोपचारानंतर सुट्टी

नांदेड :- रविवार १४ फेब्रुवारी २०२१  रोजीच्या कोरोना अहवालानुसार ३५  व्यक्तींचे अहवाल बाधित आले आहेत. यात आरटीपीसीआर तपासणीद्वारे १९ तर ॲटिजेन किट्स तपासणीद्वारे १६ बाधित आले. याचबरोबर उपचार घेत असलेल्या  २४ कोरोना बाधित व्यक्तींमध्ये सुधारणा झाल्यामुळे त्यांना रुग्णालयातून सुट्टी देण्यात आली आहे.
  
आजच्या ५२५ अहवालापैकी ४६९ अहवाल निगेटिव्ह आले. जिल्ह्यात एकुण बाधितांची संख्या आता २२ हजार ८५८ एवढी झाली असून यातील २१ हजार ७९४ बाधितांना औषधोपचारानंतर सुट्टी देण्यात आली आहे. एकुण २६५ बाधितांवर रुग्णालयात औषधोपचार सुरु असून त्यातील 8 बाधितांची प्रकृती अतीगंभीर स्वरुपाची आहे. आजपर्यंत कोविड-१९ मुळे जिल्ह्यातील ५९० व्यक्तींना आपले प्राण गमवावे लागले आहेत.
     
आज बरे झालेल्या बाधितांमध्ये जिल्हा रुग्णालय कोविड हॉस्पिटल नांदेड २, मनपा अंतर्गत एनआरआय भवन व गृह विलगीकरण १३, खाजगी रुग्णालय ७, मुखेड कोविड रुग्णालय १, हदगाव कोविड रुग्णालय १ असे एकूण २४ बाधित व्यक्तींना औषधोपचारानंतर सुट्टी देण्यात आली आहे. उपचारानंतर बाधित रुग्ण घरी बरे होण्याचे प्रमाण ९५.३४ टक्के आहे.   
आजच्या बाधितांमध्ये आरटीपीसीआर तपासणीद्वारे नांदेड मनपा क्षेत्र १४, किनवट तालुक्यात २, परभणी १, देगलूर १, लातूर १ असे एकुण १९ बाधित आढळले.  ॲटीजन किट्स तपासणीद्वारे नांदेड मनपा क्षेत्र १०, किनवट तालुक्यात १, हिंगोली ३, हिमायतनगर १, नायगाव १ असे एकूण १६ बाधित आढळले.
 
जिल्ह्यात २६५ बाधितांवर औषधोपचार सुरु आहेत. यात शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय विष्णुपुरी येथे १५, जिल्हा रुग्णालय कोविड हॉस्पिटल नांदेड १५, किनवट कोविड रुग्णालयात १३, देगलूर कोविड रुग्णालय 3, नांदेड मनपा अंतर्गत गृहविलगीकरण 168, नांदेड जिल्ह्यातील तालुक्यांतर्गत गृह विलगीकरण 39, हैदराबाद येथे संदर्भीत 1, खाजगी रुग्णालय 11 आहेत.   
रविवार 14 फेब्रुवारी 2021 रोजीची सद्यस्थित रुग्णालयात उपलब्ध खाटांची संख्या पुढीलप्रमाणे आहे. शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय विष्णुपूरी नांदेड येथे १७१, जिल्हा रुग्णालय कोविड हॉस्पिटल येथे ९७ एवढी आहे.  
 
जिल्ह्याची कोरोना संशयित व कोविड बाधितांची संक्षिप्त माहिती
एकुण घेतलेले स्वॅब – २ लाख १७ हजार २८३
एकुण निगेटिव्ह स्वॅब – १ लाख ९० हजार ४६
एकुण पॉझिटिव्ह बाधित व्यक्ती – २२ हजार ८५८
एकूण रुग्णालयातून सुट्टी दिलेली संख्या – २१ हजार ७९४
एकुण मृत्यू संख्या – ५९०
उपचारानंतर बाधित रुग्ण घरी (गृहविलगीकरण) बरे होण्याचे प्रमाण ९५.३४ टक्के
आज स्वॅब तपासणी अनिर्णीत संख्या – निरंक 
आज स्वॅब नाकारण्यात आलेली संख्या – २१
आज प्रलंबित स्वॅब तपासणी संख्या – ३९६
रुग्णालयात उपचार घेत असलेले बाधित व्यक्ती – २६५
आज रोजी अतिगंभीर प्रकृती असलेले – ०८.  

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *